Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn Huawei, láìpẹ́ yìí, Swisscom àti Huawei papọ̀ kéde ìparí ìjẹ́rìísí iṣẹ́ nẹ́tíwọ́ọ̀kì PON aláàyè 50G àkọ́kọ́ ní àgbáyé lórí nẹ́tíwọ́ọ̀kì okùn optical ti Swisscom, èyí tí ó túmọ̀ sí ìṣẹ̀dá tuntun àti ìdarí Swisscom nínú iṣẹ́ àti ìmọ̀ ẹ̀rọ optical optic optic. Èyí tún jẹ́ ìṣẹ̀lẹ̀ tuntun nínú ìṣẹ̀dá tuntun láàárín Swisscom àti Huawei lẹ́yìn tí wọ́n parí ìjẹ́rìísí ìmọ̀ ẹ̀rọ PON 50G àkọ́kọ́ ní àgbáyé ní ọdún 2020.
Ó ti di ìfohùnṣọ̀kan nínú ilé iṣẹ́ náà pé àwọn nẹ́tíwọ́ọ̀kì broadband ń lọ sí ọ̀nà gbogbo-ìwọlé, àti pé ìmọ̀ ẹ̀rọ tó gbajúmọ̀ lọ́wọ́lọ́wọ́ ni GPON/10G PON. Ní àwọn ọdún àìpẹ́ yìí, ìdàgbàsókè kíákíá ti onírúurú iṣẹ́ tuntun, bíi AR/VR, àti onírúurú ohun èlò ìkùukùu ń gbé ìdàgbàsókè ìmọ̀ ẹ̀rọ wíwọlé optical lárugẹ. ITU-T fọwọ́ sí àtúnṣe àkọ́kọ́ ti ìwọ̀n 50G PON ní oṣù kẹsàn-án ọdún 2021. Lọ́wọ́lọ́wọ́, àwọn àjọ ìpele ilé iṣẹ́, àwọn olùṣiṣẹ́, àwọn olùpèsè ohun èlò àti àwọn ẹ̀wọ̀n ilé iṣẹ́ mìíràn tí ó wà ní òkè àti ìsàlẹ̀ ti dá 50G PON mọ̀ gẹ́gẹ́ bí ìwọ̀n pàtàkì fún ìmọ̀ ẹ̀rọ PON ìran tí ń bọ̀, èyí tí ó lè ṣètìlẹ́yìn fún ìjọba àti ilé-iṣẹ́, ìdílé, ọgbà ilé iṣẹ́ àti àwọn ipò ìlò mìíràn.
Ìdánilójú ìmọ̀-ẹ̀rọ PON 50G àti iṣẹ́ tí Swisscom àti Huawei ṣe dá lórí ìpele wíwọlé tó wà, ó sì gba àwọn ìlànà ìgbì omi tó bá àwọn ìlànà mu. Ó wà pẹ̀lú iṣẹ́ PON 10G lórí nẹ́tíwọ́ọ̀kì optical optical ti Swisscom lọ́wọ́lọ́wọ́, ó sì ń fìdí agbára PON 50G múlẹ̀. Ìyára gíga àti ìdúró díẹ̀ tó dúró ṣinṣin, àti wíwọlé sí ìkànnì ayélujára àti iṣẹ́ IPTV tó dá lórí ètò tuntun náà, fi hàn pé ètò ìmọ̀-ẹ̀rọ PON 50G lè ṣètìlẹ́yìn fún àjọṣepọ̀ àti ìdàgbàsókè tó rọrùn pẹ̀lú nẹ́tíwọ́ọ̀kì PON àti ètò tó wà tẹ́lẹ̀, èyí tó fi ìpìlẹ̀ lélẹ̀ fún ìgbékalẹ̀ PON 50G ní ọjọ́ iwájú. Ìpìlẹ̀ tó lágbára jẹ́ ìgbésẹ̀ pàtàkì fún àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì láti darí ìran tó ń bọ̀ ti ìtọ́sọ́nà ilé-iṣẹ́, ìṣẹ̀dá tuntun ìmọ̀-ẹ̀rọ, àti ìwádìí àwọn ipò ohun èlò.
Nípa èyí, Feng Zhishan, Ààrẹ Huawei's Optical Access Product Line, sọ pé: “Huawei yóò lo ìdókòwò rẹ̀ lórí ìmọ̀ ẹ̀rọ PON 50G láti ran Swisscom lọ́wọ́ láti kọ́ nẹ́ẹ̀tìwọ́ọ̀kì wíwọlé aláfẹ́fẹ́ tó ga jùlọ, láti pèsè àwọn ìsopọ̀ nẹ́ẹ̀tìwọ́ọ̀kì tó ga jùlọ fún àwọn ilé àti ilé-iṣẹ́, àti láti ṣe amọ̀nà ìdàgbàsókè ilé-iṣẹ́.”
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-03-2022
